இரத்த நாள தசைபிடிப்புகள் மாரடைப்புக்குக் காரணமா?


இரத்த நாள தசைபிடிப்புகள் மாரடைப்புடன் இணைக்கப்படுகிறது

கரோனரி தசைபிடிப்பு  நோயாளிகளுக்கு எதிர்காலத்தில்  மாரடைப்பு ஏற்படுவதற்கான ஆபத்து அதிகமாக இருக்கிறது என்று ஜப்பான் குமமோடோ பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

24

குறிப்பாக, ஒரு இழுப்பு பெருந்தமனி தடிப்பு,  கரோனரி தமனி சுருக்கமடையும்  இடத்தில்  ஏற்படும் போது, மாரடைப்பு வரும் ஆபத்து அதிகமாக இருக்கிறது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர். இதயத்திற்கு இரத்தம் கொண்டு செல்லும் இரத்த நாளங்கள்  சுருக்கம் அடையும் போது  இப்படிப்பட்ட இதய வலி ஏற்படுகிறது.

21

vasospastic மார்பு வலி  நோயாளிகள்  40 சதவிகிதத்திற்கும் மேல் உள்ளனர்.  இதய தமனிகள் வழக்கத்திற்கு மாறாக  இல்லாமல் சுருக்கமடைந்தால்  vasospastic மார்பு வலி மற்றும்  மாரடைப்பு அதிகரிக்கும் என்றும், இந்த மார்பு வலி வராமல் தடுப்பதற்கு   நல்ல முன்கணிப்பு  மற்றும் அதற்கான மருந்து சிகிச்சை மூலம்  நோயின் தாக்கத்தை  குறைக்க முடியும் என்று   ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

23(2)

கரோனரி தசைப்பிடிப்புகள் தொடர்புடைய கரோனரி தமனி சுருக்கத்தால் ஏற்படும் வலியை இப்போது வரை தீர்மானிக்கப்படவில்லை  என்று  இதயவியல் கல்லூரி இதழில்  இந்த ஆய்வை வெளியிடப்பட்டனர். கரோனரி தசைப்பிடிப்புகளில் சுருக்கம் நிகழ்ந்தால் ஐந்து ஆண்டுகளுக்குள்  மாரடைப்பால் அதிக ஆபத்து ஏற்படும் என்று  கண்டறியப்பட்டது.

22

ஒரு கரோனரி தமனி தசைப்பிடிப்புகள் சுருங்கும்  நிகழ்வு   கரோனரி தமனி ஸ்டெனோசிஸ் தளங்களில் நிகழும் போது   எதிர்கால மாரடைப்பு   ஆபத்து  அதிகமாக  இருக்கும் என்றும், அது வராமல் சிகிச்சை செய்து கொள்வது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

மேலும் செய்திகளுக்கு

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.Aapp.vivasayamintamil

Previous கால்நடை மூலம் மார்பக புற்றுநோய் !
Next மரபணு தாக்கத்தால் மார்பக புற்றுநோயா!

No Comment

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *